Diễn Châu 5
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn Châu 5

Welcome Diễn Châu 5

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

chèn nhạc vào blog nè bà kon

Go down 
Tác giảThông điệp
admin
Admin
admin

chèn nhạc vào blog nè bà kon Empty
Bài gửiTiêu đề: chèn nhạc vào blog nè bà kon   chèn nhạc vào blog nè bà kon Icon_minitimeWed Jul 21, 2010 8:03 am

Bước 1:vào trang https://www.youtube.com (mp3.zing, nct,,,,) đều dược cả

Bước 2: gõ tên bài hát vào trong khung seach

sau khi điền tên bài hát vào seach thì bài hát sẽ hiện ra tên bài hát ban chọn ở góc phải màn hình. Bấm vào bài hát và nghe thử.(gõ ko dấu nhé bạn!)

Bước 3: Dưới khung nhạc có chữ Embed(các trang nêu trên đều có dạng tương tự)

Nếu muốn mỗi lần vào blog nghe liền nhạc nền thì mình khuyên các bạn nên tick vào ô Autoplay(chỉ có ở nct, còn ở mp3.zing thì bạn phải chuyển câu lệnh autoplay=true nếu muốn nó tư chạy)

sau đó coppy đoạn link trong khungEmbed

Bước 4: Vào blog bạn thêm 1 modun, click vào chữ THIẾT KẾ ( nhớ là chỉ click vào thôi nha bạn) --> ngay trên cái modun có chữ SỬA, bạn click vào, sau đó Paste đoạn link vừa coppy vào

Chờ nó chạy xong là bạn đã có nhạc rồi dó!Còn làm bảng nhạc thì tớ chưa biết làm có gì để khi nào cập nhật được "Nhỏ" sẽ chia sẽ cùng mọi người!àh còn cái này nữa này ,nếu máy của bạn chưa cài play mới nhất thì cho nhạc vào blog được nhưng sẽ thấy đen thui hoặc trắng xoá!Nói thế này cho dễ hiểu nè,bạn vào mail(thư) mà chát được nghĩa là máy tính của bạn đã cài trình duyệt mới nhất còn nếu ko chát được thì nghĩa là chưa cài và nếu như vậy thì khi bạn cài nhạc vào blog sẽ ko nghe được!Vì vậy bạn phải cài play mới đi đã
*** lưu ý bạn có thể tạo 1 anbum nhạc cho blog của mình ko giới hạn bài ở nhạc của tui còn mp3.zing thì chỉ có 20 bài thôi***
***còn chèn youtobe thì bạn cần dùng firefox mà xem cho đơ giật**
http://2dc5.co.cc

chèn nhạc vào blog nè bà kon
Trang 1 trong tổng số 1 trang